ทำไมตั้ง Gif เป็นรูปพื้นหลังใน Chrome ไม่ได้แล้วคะ มีใครพอทราบบ้าง?

กระทู้คำถาม
หลังจาก Chrome อัพเดตมีวันนึงเผลอไปกด "รีเซ็ตเป็น Chrome ซึ่งเป็นค่าเริ่มต้น" มันเลยกลายเป็นค่าเริ่มต้นค่ะ หลังจากนั้นเรากลับไปตั้งค่าเป็น Gif ใหม่มันยังตั้งได้ค่ะ
แต่ว่าพอเราเปิดแท็บใหม่มันกลับเป็นหน้าเริ่มต้นเหมือนเดิม
ปิด Chrome แล้วเปิดใหม่ก็แล้ว
ก็ไม่ได้เหมือนเดิมอ่ะค่ะ เพราะอัพเดตใหม่จึงทำไม่ได้หรือว่าต้องเปลี่ยนวิธีตั้งใหม่หรอคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่