กู้บ้านก้บธนาคารสีเขียว จนหน้าเขียวหน้าชาหมดแล้ว...

บ้านหลังแรกที่ยื่นกู้ไป ยื่นไปหลายธนาคาร มีธนาคารนี้เหมือนเจ้าหน้าที่รับเคสไปวันๆ เพราะปฎิเสธแบบไร้เยื่อใยสิ้นดี เข้าเรื่องเลยนะครับ

พอดีผมยื่นกู้บ้านราคา3ล้าน และคิดว่าจะดาวน์6แสนแน่ๆ ก็ยื่นธุรกิจไป สเตจเม้นท์ เงินหมุนเวียน มันจะมียอดสรุปอยู่ว่าไม่ต่ำกว่า10ล้านต่อปีแน่ๆ และภาระหนี้สินผม มีแค่รถคันเดียว เหลืออีกแค่ 40งวดนิดก็หมด ส่งดีมาตลอด เลยตัดสินใจยื่นกู้กับธนาคารนี้ ส่งเอกสารไป แต่เงินที่เข้ามาส่วนใหญ่มาจากครอบครัว เพราะทำธุรกิจส่วนตัว เลยกลายเป็นว่าต้องเอาแม่อายุ 60กว่าๆมากู้ด้วยถึงจะผ่าน เจ้าหน้าที่ให้เหตุผลแบบนี้ ห่วยแตกมาก ประเด็นและเหตุผลคือไม่ผ่านก์พอทำใจ แต่เอาแม่แก่ๆ อายุเยอะแล้วเข้ามากู้ด้วย มันไม่น่าใช่ ธุรกิจไม่มีชื่อแม่เป็นกรรมสิทธิ์ มีชื่อผมกับพี่น้อง แต่ให้เอาแม่มากู้ เพราะให้แม่เฝ้าดูแล เก็บเงิน ธนาคารแห่งประเทศไทย สีเขียว แย่มากๆ ใครจะไปขอสินเชื่อนะ ยากมาก เหมือนรับเคสผ่านๆส่งๆ เอาแต่เคสง่ายๆ พนักกงานประจำมั้ง อันนี้มารีวิว ให้คนกู้บ้านท่านอื่นทราบ จะได้ตัดสินใจถูก ไม่ได้อยากว่า แต่มันเหลืออดจริงๆ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่