สวนลุงหนาม ทุเรียนเมืองจันท์ โกงนะในfacebook

เตือนภัยค่ะ เพจขายทุเรียนที่มีคำว่า "สวนลุงหนาม" "ทุเรียนเมืองจันท์" "หมอนทองเมืองจันท์"
ใน facebook โกงนะคะ มิจฉาชีพเกือบทั้งหมดเลยค่ะ เช็คความโปร่งใสเพจดีๆนะคะ
เพจนี้เปลี่ยนชื่อต่างจากเดิมนิดหน่อยแต่ก็เป็นเพจทุเรียนอยู่
ส่วนบัญชีชื่อนี้ยังไม่มีแจ้งblacklist ที่ไหนตอนเราจะโอน (ตอนนี้อาจจะมีแล้ว)
ชื่อบัญชี " นาย วุฒิพงษ์ กันรัมย์ 1291664922 กรุงศรี "
ถ้ามีรูปทุเรียนแนวๆนี้ระวังไว้เลยนะคะ ทุกเพจเพราะเราเจอหลายเพจในช่วงเวลาเดียวกันค่ะ
มาๆหายๆค่ะเพจพวกนี้ เปิดรับยอดโอนแล้วก็จะหายไปไม่กี่วันก็จะมาอีกค่ะ
ต้องยอมรับว่าปกติก่อนโอนจะเช็คเลขทุกอย่างของคนขายก่อน
แต่รอบนี้รีบขับรถจะกลับบ้านเลยโอนไวไปหน่อย ก็ถือว่าค่าความประมาทค่ะ
ปกติสั่งทุเรียนร้านประจำแต่ช่วงนี้ร้านประจำไม่มีทุเรียนเข้าเลยอยากลองร้านอื่นทำให้ตัดสินใจสั่งไวไป
จริงๆอยากสั่งให้แม่มาทานก็คิดไว้แล้วว่าถ้าโดนโกงก็ช่างมันแต่พอเจอจริงๆก็แอบเจ็บใจค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่