การท่องโลกออนไลน์แบบปลอดภัย

เวลาเราจะทำอะไรสักอย่างบนโลกออนไลน์แล้วต้องการปกปิดตัวตนให้ลึกลับที่สุดเท่าที่จะทำได้ ต้องเริ่มจากอะไรครับ
ผมคิดว่าการใช้VPNที่มีIP kill switch และ DNS protection หรือจะระบบ Advanced Encryption Standard นั่นจะมีความปลอดภัย
และมีระบบsplit tunneling หรือมีระบบที่เข้ารหัสข้อมูลที่ไม่เปิดเผยตัวตนที่แท้จริงอื่นๆอีก
ทาง ISP จะตามตัวเราได้ไหมครับ หามสามารถหาIPที่แม้จริงได้ แล้วเราควรจะทำวิธีไหนให้ปลอดภัยและไม่มีใครIPจริงๆเราเจอ

ช่วย แนะนำ VPNที่ปลอดภัยและถูกและคุ้มที่สุดให้ผมพิจารณาหน่อยได้ไหมครับ

แล้วเวลาปกติที่เราเล่นเกมเล่นไอจี เข้าเฟซ ผ่านเว็บแบบทั่วไปไม่ใช้ผ่านVPN แล้วเปิดทีหลังเขาจะทราบIPจริงๆณ เวลานั้นที่ไม่ได้เปิดVPNได้ไหมครับ
ผมแค่อยากไม่มีตัวตนในโลกออนไลน์ ชอบแอบมุมมืด แล้วทำเรื่องเลวร้ายม

ผมใช้ข้อมูลปลอม หมดไม่เคยใช้ข้อมูลจริงลงเฟซ ไอจี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่