จะไปเที่ยวคนเดียวเป็นครั้งแรก ไปภูเก็ตหรือกระบี่ก่อนดีคะ

ปีนี้ตั้งใจจะทดลองเดินทางไปเที่ยวคนเดียวค่ะ โดยจะเริ่มฝึกหัดจากทริปภายในประเทศก่อน
(ถ้าวรยุทธแก่กล้าแล้วก็ว่าจะค่อยๆเขยิบไปทริปต่างประเทศแบบโซโลเป็นลำดับต่อไป)

ที่ผ่านมาไปกันหลายๆคนก็สนุกดีนะคะ แต่บางทีมันก็แอบมีโมเม้นต์ที่อยากไปปล่อยจอยตามจังหวะชีวิตของตัวเองดูบ้าง
เห็นสาวๆหลายคนก็สามารถไปเที่ยวเองคนเดียวได้ รู้สึกชื่นชมมากๆ และอยากทำได้อย่างเค้าบ้าง
เลยอยากจะขอคำแนะนำสักหน่อยค่ะ ระหว่าง จ.ภูเก็ต กับ จ.กระบี่ เราควรจะเริ่มทริปลุยเดี่ยวจากที่ไหนก่อนดีคะ

(ปัจจัยหลักๆที่เราให้ความสำคัญ ก็มีเรื่องความปลอดภัย และความสะดวกในการเดินทางไปสถานที่ท่องเที่ยวต่างๆภายในจังหวัดค่ะ)
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่