มีปั๊มไหนเชื่อถือได้ ไม่โกงปริมาณน้ำมันบ้างไหมครับ

อิอิ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
แจ้งกรมชั่งตวงวัด  เดี๋ยวเขาไปตรวจสอบ และ โทร.รายงานให้เราทราบเอง
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
ตอบตรงๆ เลยนะ

" เลิกงี่เง่า/เลิกโง่ ได้แล้ว "

1. เค้ามีมาตรฐานอยู่ว่า มิเตอร์เวลามันวัด มันจะวัดเพี้ยนทั้ง + และ - ได้หมด แต่ต้องอยู่ในขอบเขตที่กฎหมายกำหนด มันไม่สามารถจะเป๊ะทุกครั้งได้  เอาง่ายๆ อย่างมือคุณเอง แค่ให้เทน้ำดื่มใส่แก้วให้เต็ม ห้ามล้นห้ามพร่อง โดยห้ามมองด้วยตา แต่ให้ใช้ "ความรู้สึกหนักมือ" แทน คุณคิดว่าคุณทำได้มั้ยล่ะ ?

2. ผมฟันธงเปรี้ยงเลยว่า ถ้าคุณออกตังค์คุณเอง ไปจ้าง บ.ที่เค้าทำงานพวกนี้ แล้วไปไล่ตรวจสอบปั๊มทุกยี่ห้อ สาขาไหนที่คุณสะดวกอยากลองตรวจ .. คุณจะเจอหมดทั้งปั๊มที่ได้น้ำมันมากกว่า และน้อยกว่า โดยไม่ขึ้นกับตรายี่ห้อปั๊มด้วย มีกระจัดกระจายไปทั่วประเทศ แต่ส่วนใหญ่จะยังอยู่ในขอบเขตที่กฎหมายกำหนด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่