เปียจ๋า.....มอบเพลงนี้ให้ทุกคน  โดนเฉพาะ อัจฉรา ลูกสาวร้านขายยา โพธาราม ราชบุรี

เปียจ๋า
.......
สัก 60 ปี หรือมากกว่า น้อยกว่านั้นนิดหน่อย
นริศ อารีย์ นักร้องกระชากใจสาวๆ
หนุ่มๆ วัยรุ่น ใร้องเพลงของนริศจีบสาวๆ
สาวเจ้าได้ฟังแล้วสะเทิ้น อุธัจ
แม้แต่หนุ่มใหญ่ หนุ่มกลาง ลุง ตา 
สาวน้อยสาวใหญ่ ป้า ย่า ยาย
ต่างหลงเสียงเพลงพ่อหนุ่มนริศ อารีย์

ตอนผมเริ่มเข้ารุ่นกระเตาะ นมแตกพาน
คุ้นเสียงเพลงของนริศอยู่ไม่น้อย มสนานแล้ว
อย่างเพลง ม่วยจ๋า
และเพลงนี้ เปียจ๋า
ยิ่งมี พจมาน สว่างวงศ์ ไว้ผมเปียเสริมเข้ามา
ยิ่งทำให้กระแสสาวรุ่น สาวไม่รุ่นไว้ผมเปียกันเกลื่อนเมือง
////
มอบเพลงนี้ให้ทุกคน 
โดยเฉพาะ อัจฉรา ลูกสาวร้านขายยา โพธาราม ราชบุรี
เด็กผมเปียอนุบาลโรงเรียนแย้มฯ (ช่วงยุคโรงเรียนเป็นของ สกุลโพธารามิก)
ที่ผมชอบดึงเปียเธอเพราะหมั่นเขี้ยวในความน่ารัก
ตอนนั้น.... ผมอยู่ ป.2
ตอนร้องเพลงนี้ (ร้องเมื่อปีก่อนโน้นผม... 72.... )

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

https://youtu.be/DzjJh-m2EmE?si=BlFkNIHcGK_UYoYP
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่