ช่วยผมหาบอร์ดเกมหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ขออนุญาตนะครับ คือผมตามหาบอร์ดเกมตัวนึงอยู่ผมจำชื่อมันไม่ได้เพราะล่าสุดที่ได้เล่นคือเมื่อ6-8ปีก่อน ตัวของบอร์ดเกมจะเป็นเกมทอยลูกเต๋า วิธีการเล่นผมจำได้คล่าวๆว่าจะคล้ายๆกับ Dokapon โดยที่ตอนเริ่มเกมเราเอาการ์ดอาชีพทั้งหมดมาสับๆแล้วหยิบกันไปคนละใบ อาชีพผมจำได้ว่าจะมีจอมเวทย์ นักดาบ นักสู้ หุ่นยนต์ ประมาณนี้อ่ะครับ แล้วเราก็จะได้ตัวเดินเป็นตุ๊กตาประมาณ2-3นิ้วที่จะเป็นรูปร่างของแต่ละอาชีพ รบกวนช่วยผมหาหน่อยได้ไหมครับผมอยากเอามาเล่นอีกมากๆเลย
แสดงความคิดเห็น