ผมเพิ่งเป็น Covid19 เมื่อวานนี้ครับ 23-1-67

แต่วันที่มีอาการวันแรกคือวันจันทร์ 22-1-67 ตอนเย็นๆ รู้สึกมีไข้ขึ้นเล้กน้อย
จริงแล้วน่าจะรับวันที่มีอาการวันแรกป่าวเนาะ

มันแปลกๆจนรู้สึกได้เลยว่าเราจะไม่สบายแน่ๆ
แต่ก็ไม่คิดอะไร จนตกดึกคืนนั้นตื่นกลางดึกรู้สึกหนาวสั่นจนต้องลุกมาปิดแอร์ 

พอเช้าวันอังคารมาก็ไข้ขึ้นทั้งวันเลย ไม่มีอาการอื่นร่วมด้วย ก็ยังไม่เอะใจ ได้แต่เช็ดตัว กินยาลดไข้ไปทุก 4 ชม.
ตอนเย้นไปคลินิกหาหมอก็ได้ยา ลดไข้ ลดน้ำมูก แก้เจ็บคอ

แล้วทีนี้น้องสาวทักว่า เฮียตรวจโควิดมั้ย ไข้สุงทั้งวันไม่ลด แบบนี้ ไม่โควิด ก็ไข้หวัดใหญ่ ไข้เลือดออก
พอน้องลองตรวจเช็คโควิดให้ นั่นเลยคัรบ โป๊ะเช๊ะ !!

เรียกว่า ยุคนี้ ถ้าไม่ตรวจก็ไม่รู้จริงๆเนาะ ไม่มีใครใส่ใจเท่าไหร่แล้ว
ก็กินยาตามอาการไป

ผมว่าจะหยุดงานสัก 3 วัน วันศุกร์นี้จะเข้าไปทำงานแล้ว ก็ใส่แมสป้องกันคนอื่นไม่ให้ติดเรา
คงไม่เป็นไรนะครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่