รับแมวตัวใหม่มาเลี้ยงเพิ่ม เข้ามาแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ 😂

สวัสดีค่ะ เราจะขอถามประสบการณ์พี่เพื่อนๆที่เลี้ยงแมวค่ะ เค้าเอาแมวตัวใหม่มาเพิ่ม1ตัวน้องยังเด็กๆอยู่ น้องเป็น ผญ. แต่ที่บ้านมีแมวอยู่แล้ว1ตัว ผช. ประมาน7-8เดือน แมวตัวใหม่1เดือน เราเอามาแล้วแมวตัวเก่าไม่ขู่น้อง แต่ยังไม่ใกล้ชิดกันขนาดนั้นไม่แตะ พอน้องเดินเข้าใกล้ก็ทำงงๆ แล้วเดินไป   แต่บางทีก็มองๆดมๆกลิ่น ใกล้ๆน้อง แต่ไม่ขู่ อันนี้ถือว่ามี%จะอยู่ด้วยกันรอดมั้ยคะ 😂 ขอเพื่อนๆมาช่วยแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่