เรียนท่านผู้รู้ครับ

ผมมีการจ้าง บริษัท เขียนโปรเเกรม  เพื่อใช้ในการทำงานครับ โปรเเกรมเป็นเเบบ Online  ฝากไว้บน Web page , โปรเเกรมที่ผมใช้ ลงท้ายเป็น .php 
ผมติดปัญหาเรื่องการเช่า เซอฟเวอร์ภายนอก เนื่องจากว่าข้อมูลที่ผมใช้ในการทำงานเป็นเสปคของสินค้าค่อนข้างมีสำคัญ 
ผมจึงซื้อ NAS มาใช้ เป็นยี้ห้อ Xyzel NAS326  เข้าใจว่า จุดประสงค์หลักของ NAS คือการเก็บข้อมูล, สาเหตุที่ได้ซื้อ NAS มาใช้ก็เพราะว่า บริษัทฯที่เขียนโปรเเกรม เเนะนำว่า ถ้าไม่ต้องการเช่าเซฟเวอร์ ก็ชื้อ NAS เเล้วนำ Link ของโปรเเกรมที่ผมใช้ทำงาน ไปเก็บไว้ เวลาจะใช้ก้เข้าใช้งานเป็น Online 
เเต่ปัจจุบันนี้ยังไม่สามารถใช้งานได้ 

รบกวนท่านผู้รู้ที่ถนัดทางด้านนี้ช่วยเเนะนำผมหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่