ทำไมเวลาปิดหน้าจอไอโฟนถึงมีปฏิทินสีแดงขึ้น???(ios)

สวัสดีค่ะเราพึ่งเคยตั้งกระทู้ครั้งแรกใช้คำผิดตรงไหนขออภัยด้วยนะคะ
คือเรื่องมันมีอยู่ว่าเวลาเราเอาโทรศัพท์ไปชาร์จแบตแล้วปิดหน้าจอไว้มันจะชอบขึ้นปฏิทินสีแดงแบบนี้ตอนปิดหน้าจอค่ะ(เราวาดเอานะคะ)พอเราแค่หยิบโทรศัพท์ขึ้นมาปฏิทินก็หายไปเลยค่ะ เป็นแบบนี้มา2-3รอบไม่ได้เป็นทุกครั้งที่ปิดหน้าจอก่อนห่างจากโทรศัพท์เราก็เช็คตลอดนะคะว่าหน้าจอปิดดีไหม
พอจะรู้บ้างไหมคะส่าสาเหตุเกิดจากอะไร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่