ขำคำแนะนำไปดูคอนเสิร์ต coldplay คนเดียวหน่อยครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
ยังไม่เคยไปดูคอนเสิร์ตสักที่เลยครับ
นี่เป็นครั้งแรก และไปคนเดียวด้วย

อยากทราบว่าต้องเตรียมตัวยังไงบ้าง

1.ต้องไปถึงที่สนามราชฯกี่โมง
2.ควรเดินทางไปยังไง ขับรถไปสนรมราชฯเอง นั่งวิน นั่งแท้กซี่ หรือเดิน (พักรรไม่ใกล้ไม่ไกลจากสนามราชฯ)
3.ต้องเตรียมอุปกรณ์อะไรบ้าง(ตั๋ว น้ำดื่ม ทิชชู่ ++)
หรือมีอะไรแนะนำเพิ่ม แนะนำได้เลยคับ

ปกติเป็นคนเข้าสังคมไม่เก่งคับ
พอมีคอนเสิร์ตอันนี้มาเลยอยากลองเปลี่ยนโลกของตัวเองดูบ้าง
ตอนกดจองจ่ายตังไปแล้วไม่ทันได้คิดอะไรเยอะ
พอจะถึงวันไป ใจก็หวิวๆ กล้าๆกลัวๆ
ไปคนเดียว กลัวใจตัวเองจะทิ้งบัตร แล้วไม่ไปมากๆเลยคับ
มาตั้งกระทู้ถาม เผื่อจะได้มีความมั่นใจมากขึ้นคับบ

รบกวนด้วยนะครับ

เพี้ยนเพลียเพี้ยนเพลีย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่