คนดอยที่ไม่ได้เกณฑ์ทหาร จะไปขอรับเอกสารแสดงการยกเว้นที่ไหน

สวัสดีครับ อยากทราบเรื่องเอกสารการได้รับยกเว้นการเกณฑ์ทหาร
คือ_ผมเกิดที่ แม่ฮ่องสอน แล้วลงมาทำงานใน กทม. ตั่งแต่อายุ 18 ไม่เคยได้มีการเกณฑ์ทหารที่บ้าน 
เพิ่งจะมีเมื่อไม่กี่ปีที่ผ่านมา ตอนที่อายุ21  คือยังไม่มีการเกณฑ์ทหาร แต่ปัจจุบันมีแล้วนะครับ แล้วตอนนี้คืออยากทำงานโรงงาน แต่ต้องใช้หลักฐานแสดงการได้รับยกเว้น  ต้องทำไงบ้างครับ ตอนนี่ย้ายทะเบียนบ้านมาอยู่ที่กำแพงเพชรแล้วครับ บ้านของแฟน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่