เรียนคณะไหนมีโอกาสได้งานมากกว่ากัน

สวัสดีค่ะเป็นนักเรียนม.6 ตอนนี้
กำลังลังเลว่าจะเรียนคณะไหนดี ระหว่าง
นวัตกรรมสังคม เเละ
สังคมวิทยาเเละมานุษยวิทยา
ตอนนี้หนูติดคณะ นวัตกรรมสังคม ที่มหาวิทยาลัยเเห่งหนึ่งเเล้วค่ะ เเต่กำลังคิดว่าจะสละสิทธิ์รอบนี้เเล้ว ไปยื่นรอบสอง คณะ สังคมวิทยาเเละมานุษยวิทยา ที่อีกมหาลัยเเห่งหนึ่ง ดีไหม เพราะหนูไม่มั่นใจว่า คณะไหนจะเดินสายงาน ด้านสังคม ได้ดีกว่ากัน หนูยังไม่เเน่ใจว่าอยากทำงานอะไรเป็นพิเศษ เเต่อยากทำงานให้กับสังคมให้ดีขึ้นค่ะ เเต่ไม่ใช่ นักการเมืองนะคะ

เลยอยากรู้ว่า คณะ นวัตกรรมสังคม เเละ
สังคมวิทเเละมานุษยวิทยา
คณะไหน มีโอกาสได้เดินสายงานด้านสังคมสูงกว่ากัน

ขอพี่ๆที่เคยเรียนมาเเนะนำได้นะคะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่