สอบถามครับพอดีติดตั้งอินเตอร์เน็ตของtrue giga fiber แล้ว เปิดเกมส์20จอ แล้วเน็ตหลุด

ตามหัวข้อเลยครับ ตอนนี้งงมากไม่ร็จะถามใคร มีใครเคยเป็นมั้ย
ผมต้องบอกก่อน คืองานผมคือ เปิดบอทเกม ในคอมพิวเตอร์ ผ่านโปรแกรม Bluestack4 
เปิดเล่นพร้อมกันทั้งหมด20 จอ ผมทำมาทุกวัน ใช้อินเตอร์เน็ต AIS Aisfiber 300/300mb ใช้งานได้ปกติเลยครับ
พอมมาวันนี้ อินเตอร์มันเริ่มหลุดบ่อยมาก ไม่รู้เป็นเพราะ อะไร แต่เกมส์เล่นได้ปกติ
ผมเลยตัดสินใจ ติด เน็ตของ true giga fiber 1000/500mb พอติดตั้งเสร็จเน็ตเร็วมาก
***แต่ประเด็นคือ พอผมเข้าเกมส์ 20จอ อินเตอร์มันสะดุด อาการเหมือนเน็ตหลุด รามไป พวกมือถือ ที่ใช้wifi ด้วย
ผมเลยงง ว่า เป็นเพราะอะไรคับ หรือผมต้องตั้งค่า อะไรคับ ขอบคุณพี่ ๆ มาก ๆคับ 

ใครที่ว่างมาอ่านแล้วตอบคำถามผม ขอให้ไม่มีวันจน รวยๆ ยิ่ง ๆขึ้นไปนะครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่