ทำใบอนุญาตขับรถทุกประเภทชนิดที่ 4 (ท.4) ต้องทำบัตรอะไรเพิ่มบ้างที่เป็นภาคบังคับ

ตามหัวข้อเลยครับ ผมมีข้อสงสัยว่าหาเราจะทำใบขับขี้ ท.4 เราต้องทำบัตรอะไรเพิ่มบ้าง แล้วในขนส่งเองมีการเปิดอบรมหรือไม่ครับ เพราะเท่าที่หาข้อมูลมีแต่เปิดอบรมตามบริษัทหรือองค์กรเอกชนเท่านั้น แล้วในกรมขนส่งเองไม่มีการเปิดอบรมให้หรอครับ เพราะตามที่ส่วนตัวผมเจ้าใจตือยังไงก็ต้องไปสอบขอใบอนุญาติที่กรมขนส่งอยู่แล้ว 

รบกวนขอข้อมูลจากผู้รู้หรือผู้มีประสบการณ์ชี้แนะหน่อยจ้าา 
เพี้ยนหืมเพี้ยนหืมเพี้ยนหืม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่