ขับบิ๊กไบค์ในกรุงเทพ: นินจา Kawasaki Ninja มีความpracticalไหม?

ผมอยากจะซื้อมอเตอร์ไซค์เพื่อขับเล่นในกรุงเทพครับ สกู๊ตเตอร์เช่น Honda Wave หรือ Click จะเป็นทางเลือกที่มีประโยชน์มากครับ แต่ถ้าผมเลือกบิ๊กไบค์ เช่น Kawasaki Ninja ผมสามารถขับไปยังเมืองอื่นได้ครับ แต่ผมกังวลว่าอาจจะไม่practicalมากเกินไปในการขับและจอดที่กรุงเทพครับ มีใครมีประสบการณ์หรือคำแนะนำบ้างไหมครับ?

แสดงความคิดเห็น