ไฟแนนซ์บอกเล่มอยู่กับร้าน ร้านบอกส่งให้ไฟแนซ์ไปแล้ว ผ่อนมาแล้ว 50 งวด พอจะโปะถึงรู้ว่าเล่มผมไม่รู้อยู่ไหน

ออกบิ๊กไบค์ใช้ไฟแนนซ์กรุงศรีออโต้ ตั้งแต่ ก.ค. 62 ผ่อนมาแล้ว 50 งวดเหลืออีก 10 กำลังจะปิดบัญชี  (มีแต่ส่งช้าเลยดิวแต่ไม่เคยค้าง เลยปุ๊บโทรปั๊บพร้อมเรียกค่าทวงถาม)
เมื่อวันที่17 ม.ค.ที่ผ่านมาโทรถามยอดปิด พร้อมถามค่าใช้จ่ายเรื่องโอนเล่ม แต่ไฟแนนซ์บอกว่ายังไม่ได้รับเล่ม เล่มยังอยู่ที่ร้าน สอบถามร้านร้านบอกส่งมาให้ไฟแนนซ์แล้ว
ผมก็เข้าใจว่าเล่มอยู่กับไฟแนซ์มาโดยตลอด
สรุปว่าเล่มผมอยู่ไหน

โทรหากรุงศรีก็กว่าจะฝ่าระบบอัตโนมัติไปคุยได้ ได้คุยก็แจ้งแค่รับเรื่องจะติดต่อกลับ ติดต่อไปหลายครั้งแล้วแต่ก็ยังเงียบ (ทีโทรตามค่างวดนะ จิกเป็นจิกตายเลย)
โทรหาบิ๊กวิงพัทยาก็ยังเช็คให้ไม่ได้ ถ้าเช็คได้จะติดต่อกลับ เต่ก็ยังเงียบ

ผมควรตามยังไงต่อดีครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่