ใครดูเพชรเป็นหรือพอมีความรู้บ้างคะ ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ

ไปเจอเพชรในกล่องเก็บของเก่า ของคุณแม่ที่เสียไปแล้ว แต่มันไม่ได้ถูกเก็บไว้รวมกับเครื่องประดับอื่นอ่ะค่ะ
เลยไม่แน่ใจว่า น้องเป็นของจริง หรือของปลอม กันแน่ ดูไม่เป็นแล้วก็ไม่รู้จะเอาไปเช็กได้ที่ไหน จากรูปภาพ
มีใครพอจะดูออกไหมคะ หรือว่าเอาไปเช็กที่ไหนได้บ้าง มีค่าใช้จ่ายในการเช็กไหม ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่