วิศวะ มทส ดีมั้ย ?

สวัสดีครับ พอดีเราอกหักจาก สจล แต่ว่าติดมทสแล้ว เลยอยากจะสอบถามว่า มทส การเรียนการสอนเป็นไงบ้าง สังคมภายใน จบออกไปหางานยากจริงหรอ พอดีฟังจากหลายๆคนมาส่วนใหญ่จะบอกว่าหางานยาก ทั้งๆที่คนที่บอกไม่ได้จบจาก มทส ทั้งนั้นเลย ชอบเปรียบเทียบกับ3พระจอมตลอดว่าดีกว่าอย่างนู้นอย่างนี้ โอเคผมก็เข้าใจว่าพระเปิดมานานแล้วด้วยชื้อเสียงต่างๆ เนอะผมเข้าใจ อยากจะขอคำแนะนำจากพี่ๆ มทส ดีมั้ย หรือเราจะสละสิทธิ์ มทส ไปต่อรอบต่อไป ของ3พระจอม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่