ช่วยรีวิว ชีวิตที่มี apple watch หน่อยครับ

มีความสนใจอยากซื้อ apple watch มาใช้งานครับ หลักๆก็พวก วัดอัตราการเต้น นับก้าว  ecg 
1.ดูรุ่น   series 9 อยู่ครับ แต่มีข้อสงสัย ปกติได้ยินว่าพวกสินค้า apple ไม่ลดราคา ร้านนึงขาย 16900(JIB)  อีกร้านขาย 14900(powerbuy) อีกร้านขาย 13400(istudio)  มันจะต่างกันไหมครับ

2.สำหรับคนที่ก่อนหน้าไม่ได้ใช้แล้วลองซื้อมาใช้แล้วชีวิตดีขึ้นไหมครับ มันมีอะไรเจ๋งๆ ที่ช่วยเสริมชีวิตเราขนาดไหนครับ

3.รุ่น cellular นี้คือต้องซื้อซิมใส่ไหมครับ 

4.ฟังก์ชันหกล้ม ฉุกเฉินต้องซื้อซิมใส่ไหมครับ กรณีไม่ได้อยู่ใกล้โทรศัพท์ มันจะโทรออกให้เองเลยใช่ไหมเผื่อซื้อให้ผู้สูงอายุใช้

5.ตัวหน้าจอมันทนมากน้อยแค่ไหนครับ มีแผนจะซื้อใช้เองกับให้ผู้สูงอายุใช้ 

ขอรบกวนช่วยแนะนำสำหรับผู้ที่ใช้งานหน่อยนะครับ

หรือมีอะไรเสนอแนะรบกวนด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่