เดินทางจากกรุงเทพ ไปเกษมวิสัยร้อยเอ็ด

จะไปร้อยเอ็ยเอ็ด โดยรถบัสค่ะ ลงที่เกษมวิสัย อยากรู้ว่าที่ลงแถวนั้นมีtaxi หรือ วินบ้างมั้ยคะ เดินทางไปคนเดียวคค่ะจะไปโดยเครื่องบินก็ต้องนั่งรถtaxi ลงเกษมวิสัย น่าจะแพงค่ะ เพราะในแมพใช้เวลา1ชมเลยค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
จากตัวเมืองร้อยเอ็ดมีรถตู้ไป อ.เกษตรวิสัยครับ ระยะทางประมาณ 40 กม. แต่สนามบินอยู่ไกลตัวเมืองพอสมควรเลยนะ

ส่วนรถทัวร์กรุงเทพฯ-อ.เกษตรวิสัยมีเยอะพอสมควร วิ่งทั้งเช้า สาย และเย็น มีประหยัดทัวร์ แอร์พนมไพร ภัสสรชัยทัวร์ไม่รู้ยังมีหรือเปล่า ขึ้นได้หมดครับระหว่างกรุงเทพฯ-อ.เกษตรวิสัย-อ.สุวรรณภูมิ-อ.พนมไพร หรือรถที่วิ่งไปยโสธร อำนาจเจริญ ก็น่าจะขึ้นได้เหมือนกัน

ที่ตัวอำเภอตรงจุดจอดรถ ไม่เคยเห็นแท๊กซี่ครับ อาจจะมีก็ได้ แต่มีรถรับจ้างเยอะ ทั้งเก๋ง กระบะ มอเตอร์ไซค์ ราคาคงแพงพอสมควรครับ ไม่ต้องกลัวว่าไม่มีรถครับ พอคุณลงจากรถทัวร์ จะโดนรุมทันที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่