Notebook ถลอกค่ะ ควรแก้ไขอย่างไรดี

ฝาโน้ตบุ้คเราถลอกค่ะ เราไม่แน่ใจเรื่องวัสดุแต่มันเป็นรอยที่ฝาเครื่อง ของasus tuf gaming17  ก่อนหน้านี้เราจะหาเคสมาใส่แต่หาขนาดที่ใส่ได้ไม่มีค่ะ 
รอยครั้งนี้น่าจะเกิดจากที่เราใส่เอกสารที่เย็บแม็กรวมกับโน้ตบุ้ค คิดว่าอาจจะขูดจนถลอกค่ะ เรารับไม่ได้เพราะมันเป็นที่ฝาเลย

ถามผู้รู้หน่อยค่ะว่าสามารถแก้ไขอย่างไรได้บ้าง เราหาข้อมูลมาก็เพิ่งทราบว่าสามารถติดฟิล์มฝาได้ เราเลยตั้งใจว่าถ้าแก้ไขตรงที่ถลอกได้เราจะเอาไปติดค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่