สอบถามการแต่งตัวแบบ Business Casual

คือผมมีโอกาสสัมภาษณ์งานที่นึงครับ
โดยมี Dress Code คือ Business Casual
ซึ่งผมเข้าใจว่ากึ่งทางการนะ ทีนี้ปัญหาคือผมมีแต่รองเท้าผ้าใบ เช่น Converse, Vans, Nike ไปเลย
ไม่ได้มีรองเท้าคัทชูหรือทางการมากเพราะที่เก่าไม่เคยมี Dress Code

อยากทราบว่าพวกรองเท้าผ้าใบทั่วไปนี่ยังเข้าข่ายกึ่งทางการไหมครับหรือควรหารองเท้าอื่นมาแทน
ป.ล. เป็นบริษัทสัญชาติอเมริกาที่มีสาขาที่ไทยครับ คนไทยและคนต่างชาติครึ่ง ๆ ในองค์กร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่