ไปเที่ยว ตวจ กับแฟน รู้สึกเหนื่อยขับรถ ถ้าจะจ้างคนขับรถเกือบประจำมีอะไรที่ต้องระวังบ้าง

กระทู้คำถาม
ไปเที่ยว ตวจ แบบเช้าเย็นกลับ มักเจอปัญหาว่าเราไม่ค่อยจอยจากความเหนื่อยขับรถ
เช่นออกเช้าง่วง = นอนไม่ได้ตั้งขับ
กินข้าวเที่ยงเสร็จง่วง ก็นอนไม่ได้
หรือขากลับกลับค่ำ เหนื่อยมาทั้งวัน กลับถึงบ้านสลบ 

เหตุผลนึงคือแฟนขับรถไม่เป็น แต่รถเราผู้หญิงก็ขับยากแหละ

พอดีมีคนคุยเรื่องนี้ในไลน์หมู่บ้าน มีพี่คนนึงเขาขับรถรับส่ง นร. เสนอตัวบอกเขาสามารถรับงานได้นะ เสาร์-อาทิตย์
คิด2000/12ชั่วโมง  ผมก็กำลังคิดว่าอยู่น่าสนใจ  สมมติเดือนนึงเที่ยวสัก3รอบ ก็เสียแค่ 6000 บ. ไม่เยอะ
ขึ้นรถมาก็นอนหลับได้สบายทั้งคู่ อยากไปไหนมีคนขับ คิด่วาอย่างไรครับ เรื่องเงินหลักพันผมไม่ติด

แต่ก็มีเพื่อนเตือนว่า รถเราคันนึงไม่ถูก คนที่จะจ้างก็ตื่นเช้ามาทุกวันแล้ว เราหลับเขาหลับ ชนมาต่อให้มีประกันก็ไม่คุ้มกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่