ต้านไม่ไหว!! >> Lugo พ่าย Atleti​ 1-3​ หมีทะยานสู่ R16 >> CopaDelRey🏆🇪🇸

Cr.@atletienglish

เป็นนัดแรกของ Atleti​ นะครับ ที่ลงเล่น CopaDelRey​ ฤดูกาล​นี้ (2023-24)​ โดยเริ่มเตะกันตั้งแต่เดือนตุลาคมปีที่พึ่งผ่านพ้นไป เริ่มที่ Preliminaly Round, First Round, Second Round รอบนี้คือ Round of 32

โดยทีมที่ได้อันดับ 1-4 ใน LaLiga​ ฤดูกาลที่แล้วจะได้เล่นในรอบนี้เลยครับ (R32)​ ส่วนอันดับอื่นใน LaLiga​ ก็เล่น Second Round​ ก่อน

_____

CD Lugo อันดับ 8 จาก Primera Federacion (ลีกลำดับที่ 3 ของสเปน) ที่ลงแข่งถ้วยนี้มา 2 รอบ First Round​ เฉือนเอาชนะ CA Antoniano จาก Segunda Federacion (ลีกลำดับที่ 4 ของสเปน) 1-0 รอบต่อมาเอาชนะทีมที่อยู่ลีกสูงกว่าอย่าง CD Mirandes (Segunda Division)​ 2-0  เปิดบ้าน Estadio Anxo Carro รับการมาเยือนของ Atleti​co​Madrid​ อันดับ 5 จาก LaLiga​

เกมนี้ผมไม่ได้ดูนะครับ รวบรัดเลยแล้วกัน

Atleti​ พักผู้เล่นสำคัญหลายตำแหน่งทั้ง Griezmann, De Paul, Koke, Hermoso แล้วส่งผู้เล่นที่ไม่ค่อยได้ลงได้สัมผัสสนาม (แต่ก็ได้ลงอยู่ดีในครึ่งหลังนะครับ 555+🤣)​

ซึ่งก็จบแบบไม่เหนือความคาดหมาย Lugo พ่าย Atleti​ 1-3​

Atleti​ เข้าสู่รอบต่อไป R16!

Cr.@atletiuniverse​
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่