เรียนอังกฤษยังไงก็ไม่เก่งขึ้น ทำยังไงดีคะ

ตอนนี้คืออังกฤษอ่อนมากค่ะ อ่านได้ สำเนียงโอเค แต่ที่ไม่ได้เลยคือ ฟัง พูด เขียน และก็พวกคำศัพท์ค่ะ ตอนนี้เรียนอังกฤษกับติวเตอร์หลายคนมาก แต่ก็อ่านได้อย่างเดียวเหมือนเดิมเรียงประโยคไม่ได้ แต่กำลังจะต่อป.โท เลยจำเป็นต้องเรียนหนัก แต่ก็รู้สึกยังไม่ดีขึ้นเลยค่ะ

เรียนเองก็แล้ว ให้ติวเตอร์สอนก็แล้ว ดูคลิปต่างๆก็แล้ว ทำยังไงดีคะ🥹

มีทริคเรียนยังไงให้เข้าใจบ้างไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่