เด็กนักเรียนด่ากัน สภานักเรียนควรเข้าไปยุ่งไหมคะ?

คือเราเป็นประธานนักเรียนค่ะ คือเมื่อวานเกิดเหตุเด็กด่ากันในโรงเรียนขึ้น แล้วพวกเราก็หันไปมองค่ะ สักพักคุณครูที่ปรึกษาของเด็กก็มา พวกเราเลยลุกออกมาค่ะ วันต่อมามีคนมาถามพวกเราค่ะว่าเด็กด่ากัน ทำไมสภานักเรียนไม่ทำอะไรเลย คือพวกเราผิดไหมคะที่ไม่ได้เข้าไปดู หรือไปห้าม อีกอย่างคือคุณครูมากันเยอะมากแล้วค่ะเลยไม่ได้ไปห้าม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่