ฝังยาคุมได้3เดือนพลาดหลั่งในท้องมั้ยคะ

คือระหว่างมีพสพ กับแฟนค่ะไม่ได้ใส่ถุงเพราะแพ้เจลในถุงหนักมากค่ะตอนออกมาของผชกระตุกเอาออกมาไม่ทันครึ่งนึงค่ะฝังได้3เดือนแล้วค่ะอยากรู้ว่าจะท้องไหมคะไม่กล้ากินยาคุมฉุกเฉินค่ะกลัวทำให้ยาคุมคุณภาพลดลง
ความคิดเห็นจาก Expert Account
ความคิดเห็นที่ 2
คุณ จขกท ขา
ตอนฝังยา หมอหรือพยาบาลที่นั่น เขาบอกให้หลั่งนอกหรือ
ม่ายยย ฝังยาไม่ต้องหลั่งนอกแล้ว เพราะประสิทธิภาพคุมกำเนิดยาฝัง สูงกว่าหลั่งนอกหลายเท่านัก
ถ้าอยากใส่ถุงยาง เพื่อกันติดโรค และเพื่อความไม่เลอะเทอะ เช่นนั้นได้ ไม่ใช่เพื่อเพิ่มประสิทธิภาพการคุมกำเนิด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่