ต้องการเอาภาพเกมจากคอมเข้า tv เก่า ต้องใช้อุปกรณ์อะไรครับ รบกวนช่วยแนะนำ

คือ ผมเล่นเกมเก่า จากnotebook ที่มีport เป็น thunderbold

ผมซื้อสาย thunderbold to hdmi มาแล้วครับ ต่อออก tv รุ่นใหม่ได้ โดยใช้สาย hdmi อีกเส้น
ต่อเข้าด้วยกัน

ทีนี้ถ้าผมต้องการจะต่อภาพจากสาย  thunderbold to hdmi ไปยัง tv รุ่นเก่า ( น่าจะเป็น av หรือ rca )
ตูด tv มี แค่ 2 สี คือสี ขาว กับ เหลือง

ผมค้องใช้อุปกรณ์อะไรครับ

ผมลองซื้อสาย hdmi แล้วออกเป็น 3 สาย ขาว เหลือง แดง มาแล้ว มันใช้ไม่ได้ครับ ( ไม่รู้ว่าสายเสีย หรือ มันใช้ไม่ได้จริงๆ )

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่