ดินในกระถางกล้วยหอมแคระ หนอนขึ้นค่ะ ช่วยด้วย!!

ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ ว่าไอ้ตัวเส้นๆ ขาวๆ เล็ก ที่เหมือนหนอน เหมือนพยาธิในดินตามคลิป มันคือตัวอะไรคะ? ตกใจมาก เหมือนพยาธิเลย ยั๊วเยี๊ยะ อยู่ทุกอณุดินเลย ยี้ๆ... หรือน้องจะเป็นลูกไส้เดือนหรอคะ? แต่ทำไมตัวสีขาวๆ 😭😭😖  คือมันเยอะเกินอ่ะคะ เยอะเกินจะเป็นไส้เดือน มันเหมือนพยาธิเลย จะแก้ไขอะไรยังไงได้บ้างคะแบบนี้ แต่สุขภาพน้องปกติดีนะคะ หมายถึงน้องกล้วยแคระอ่ะค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่