@@กระทู้แรกของปี2567.......กับเมนูผลไม้เสียบไม้วันเค้าท์ดาวน์^^@@

....ก่อนอื่นก็ต้องขอกล่าวคำว่า สวัสดีปีใหม่ 2567 & HappY New Year 2024 สมาชิกพันทิพทุกๆล๊อคอินเลยนะครับ
ขอให้มีความสุข สดชื่น ราบรื่น สดใส สุขภาพแข็งแรง ตลอดปีเลยนะครับ
สำหรับวันนี้ ขอโพสกระทู้แรก ของปี2567 ด้วยเมนูวันเค้าท์ดาวน์ ทำง่ายๆ แต่ได้สีสันสุดๆ 

"ผลไม้เสียบไม้" ครับ ด้วยว่าปีนี้เค้าท์ดาวน์กับเพื่อนบ้าน แต่ละบ้านทำอาหารมาร่วมโต๊ะเค้าท์ดาวน์ด้วยกัน 
ด้วยความไม่เก่งของคาว งานของหวานก็ไม่ถนัด เลยขออาสาทำ เมนูผลไม้ สำหรับล้างปากแทนครับ ^^ ง่ายสุด อิอิ

อันดับแรก ไปตลาดครับ หาผลไม้สีสันสวยๆ ได้แก้วมังกร แตงโม แคนตาลูปแล้วก็สตอเบอรี่

ขั้นตอนต่อมาก็ใช้ที่ตัก ผมก็เรียกไม่ถูกว่าอะไร (ยืมของเพื่อนบ้านมาครับ)แต่คล้ายๆที่ตักไอติม ใช้ตักเนื้อผลไม้
ออกมาจะได้ก้อนกลมๆเหมือนลูกชิ้น แบบนี้เลยครับ//ลองใช้ที่ตักครั้งแรก ไม่ชินมือ ลูกที่ได้บางก้อนก็กลมสวย บางก้อนก็เป็นครึ่งวงกลม แหว่งๆ^^

นำไม้เสียบลูกชิ้นมาจัดการเสียบเจ้าผลไม้ก้อนของเราลงไป สลับสีกันให้สวยงามตามใจชอบเลยครับ

พอวางรวมๆกันก็สวย น่ากินอยู่น๊าาาาาาาาเพี้ยนลาเวนเดอร์

นำไปขึ้นโต๊ะรวมกับเมนูของเพื่อนบ้านครับ สีสันสดใสเลยเชียวเพี้ยนลอย

สุดท้ายแถมให้อีกเมนูครับ คอกเทลทำเองกับมือในคอนเซป
"ใต้ทะเลอันดามัน" ฮ่าๆ หมดแก้วนี่ มึนตึ๊บอยู่ครับ
 เพี้ยนชนแก้ว

สวัสดีปีใหม่ครับ
เพี้ยนรำเพี้ยนรำเพี้ยนรำเพี้ยนรำ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่