รบกวนช่วยตรวจแพลนทริป France-Belgium-Netherlands

เนื่องจากมีแพลนจะไปยุโรป ช่วงสงกรานต์ปีหน้า ซึ่งเป็นครั้งแรกที่ไปยุโรปเลยค่ะ บินลงปารีส กลับจากอัมสเตอร์ดัมค่ะ
อยากรบกวนขอคำแนะนำค่ะ ว่าจัดรูทประมาณนี้พอไหวไหมคะ หรือควรปรับเปลี่ยนยังไงบ้างคะ

Day 1 : Arrive CDG 7.30-Arc de Triomphe-Musee d'orsay-Pont Alexandre III (พัก Paris)
Day 2 : Trocadero-Eiffle tower-Musee du louvre-Sainte Chapelle-Notre Dame (พัก Paris)
Day 3 : Disneyland ทั้งวัน (พัก Paris)
Day 4 : Chateau de versailles-Monmartre (พัก Paris)
Day 5 : Place de la concorde-Tuileries garden-Palais royal-Galleries Lafayette (พัก Paris)
Day 6 : Gare du nord-Brussels ถึง Brussels ไม่เกินเที่ยง ช่วงบ่ายเดินเล่นใน Brussels (พัก Ghent or Brussels)
Day 7 : Bruges-Ghent (พัก Ghent or Brussels)
Day 8 : Antwerp (ครึ่งวัน)-Amsterdam (พัก Zandam)
Day 9 : Amsterdam-Gouda-Utrecht-Amersfoort (พัก Zandam)
Day 10 : Keukenhof-Haarlem หรือไม่ก็เลือกไป Giethoorn ที่เดียว (พัก Zandam)
Day 11 : Zandam-Zaanse Schans (ขี่จักรยานเที่ยวหมู่บ้านกังหันลม)-Amsterdam airport บินกลับไฟล์ท 21.00

แพลนประมาณนี้ควรเพิ่มหรือลดตรงไหนบ้างไหมคะ แล้วมี pass อะไรแนะนำไหมคะ ค่อนข้างกังวลเพราะเที่ยวยุโรปครั้งแรกค่ะ แบบไปเที่ยวเองด้วย ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่