ทีวีอันไหนดี

อยากสอบถามอะค่ะ สมาร์ททีวี ดิจิตอล อนาล็อก ตัวไหนที่ต่อกับWi-Fi ได้ พอดีที่บ้านติดWi-Fi อะค่ะ อยากรู้ว่าสามารถเชื่อมต่อกันได้มั้ยคะ มีกล่องจานดาวเทียมด้วยค่ะ ควรใช้อันไหนดีคะ ที่ต่อกับจานได้อะค่ะ ถ้าเชื่อมต่อกับWi-Fi ถ้าWi-Fi ใช้ไม่ได้ก็คือจะดูทีวีไม่ได้หรอคะ ที่บ้านมีwi-Fi อยู่แล้วจะเชื่อมต่อด้วยกันได้มั้ยคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
ดูจากพื้นฐานความรู้คุณแล้ว ผมว่าไปเลือกซื้อที่ร้านดีกว่าครับ บอกพนักงานไปว่าที่บ้านจะดูอะไร จะต่อกับอะไร งบมีแค่ไหน พนักงานเขายินดีแนะนำให้ตรงกับความต้องการ คุณจะได้เลือกรุ่นที่ภาพถูกใจด้วย เพราะแต่ละยี่ห้อโทนสีมันไม่เหมือนกัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่