การเข้าเรียนกลางคันของฮอกวอตต์

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่า เราขอสอบถามหน่อยนะคะ ค้างคาใจมาก ๆ ค่ะ ตามหัวข้อเลยค่ะ สมมุติว่าในโลกเวทมนต์ มีตัวละครใดตัวละครหนึ่งที่เข้าเรียนกลางคันกลางปี จะได้ไหมคะ ? เช่น ลิลี่ ลูน่า พอตเตอร์ เข้าเรียนฮอกวอตต์ปีแรกคือปีห้าเลย แบบกลางคันแบบนี้อ่าค่ะ มันจะได้ไหมคะ หรือจะมีการสอบถามจากศาสตราจารย์ หรือการสอบคะ ? หรือว่าเข้าได้เลย และคัดสรรบ้านตามปกติ ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่