เตรียมอนุบาล จ.พระนครศรีอยุธยา (ขอคำแนะนำ)

สวัสดีครับผม ผมเป็นคุณพ่อครับ เผอิญคุณพ่อเองกำลังมองหาสถานศึกษาหรือโรงเรียนในจังหวัดพระนครศรีอยุธยาอยู่ เพื่อพาลูกน้อยไปสมัครเข้าเรียนชั้นเตรียมอนุบาล คุณพ่ออยากขอขอคำแนะนำจากคุณพ่อคุณแม่ทุกท่านที่อยู่จังหวัดพระนครศรีอยุธยาหรือท่านอาจารย์หรือผู้มีประสบการณ์หรือผู้ที่ทราบรายละเอียดที่พอจะแนะนำให้กับคุณพ่อได้ สิ่งที่คุณพ่ออยากทราบเพิ่มเติม เช่น สถานที่ตั้ง ช่องทางติดต่อสอบถาม การดูแลความใส่ใจของบุคลากรที่มีต่อเด็กเล็ก ความปลอดภัย การเดินทาง/รถรับส่ง โดยเฉพาะจุดเด่นจุดแข็งของโรงเรียนและค่าเทอม เป็นต้น

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้านะครับ ที่กรุณาให้คำแนะนำดีๆกับคุณพ่อครับ คุณพ่อหวังว่าคงจะได้นำรายละเอียดที่ได้รับไปพิจารณา เพื่อเลือก และวางแผนเตรียมตัวกันต่อไป (ตอนนี้ลูกชาย 2ขวบกว่าแล้วครับ มีเวลาเตรียมพร้อมอีกไม่มาก สำหรับชั้นเตรียมอนุบาล)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่