ถ้าพูดถึง Survivor ในแต่ละซีซั่นจะนึกถึงอะไรกันบ้างครับ

กระทู้สนทนา

สวัสดีครับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว Club Series ทุกคน
ไม่ได้ตั้งกระทู้นานเลย

กระทู้นี้ผมสงสัยว่าถ้าเราพูดถึง Survivor ในแต่ละซีซั่น ทุกคนจะนึกถึงเหตุการณ์ ช่วงเด่นๆ หรือใครในแต่ละซีซั่นอะไรกันบ้างครับ

สำหรับผมแล้วในแต่ละซีซั่นจะเป็นแบบนี้ครับ

Borneo - สปีสของป้าซู (snake and rat)
The Australian Outback - alicia กับ kimmi เถียงกันเรื่องไก่
Africa - สลับเผ่าแบบไม่ได้ตั้งตัว
Marquesas - จับหินแล้วลุง pascal ออก
Thailand - ป้ากานดาเดินไปกรี๊ดที่ทะเลแล้วไปชกท่อนไม้ ตลกมากกก
The Amazon - เจนน่ากับไฮดี้แก้ผ้ากลางชาเล้นจ์
Pearl Islands - อิแฟร์เพลย์โกหกยายตาย 55555
All-Stars - เจนนาขอออก
Vanuatu - leann blindside
Palau - Ulong แพ้จนเหลือสเตฟคนเดียว
Guatemala - ซีซั่นนี้นึกไม่ออกเลยครับ
Panama - ซีซั่นนี้นึกไม่ออกเหมือนกันครับ
Cook Islands - munity
Fiji - edgardo blindside
China - james ออกพร้อมไอดอล 2 อัน
Micronesia - erik ยกสร้อยให้ natalie แล้วโดนโหวตออก
Gabon - คอนเจ๊คริสตัลตอนสภาอีลุง randy โหวตออก
Tocantins - jt ฟันหัก
Samoa - kelly blindside
Heroes vs. Villains - พาร์พเล่นอิม 2 อันแล้ว jt ออก
Nicaragua - kelly กับ naonka ขอออก
Redemption Island - อิลุงฟิลิปพูดชื่อเจ๊ฟรานเชสก้าไม่ถูก
South Pacific - ซีซั่นนี้นึกไม่ออกครับ
One World - This is my Island!!
Philippines - เจ๊แอบบี้ 555
Caramoan - brenda brutal blindside สงสาร ร้องไห้หนักมาก
Blood vs. Water - ciera voted out her mom!!!!
Cagayan - sarah blindside
San Juan del Sur - แฝด nadiya ออกคนแรกแต่ แฝด natalie ชนะ
Worlds Apart - ป้าแขฟาดอิมใส่อีแดนออก
Cambodia - Wentworth Does Not Count
Koh Rong - Caleb Medically evacuated
Millennials vs. Gen X - จับหินแล้ว Jessica ออก
Game Changers - ป้าซีรีออกเพราะมหกรรมปาแอดปาอิม
Heroes vs. Healers vs. Hustlers - ป้าคริสซี่อ้วก
Ghost Island - โหวตผู้ชนะเสมอระหว่างดอมกับเวนเดล
David vs. Goliath - ยัยแอ๋งขอแจ๊คเก็ต
Edge of Extinction - ป้ารีม
Island of the Idols - อิแดนมือปลาหมึก
Winners at War - ภารกิจขนท่อนไม้ที่เกาะ edge of extinction
41 - ยัยเอริก้าทุบนาฬิกาทราย
42 - omar blindside
43 - bitter jury
44 - ป้าแข
45 - เคเลบเล่น STD สำเร็จ เจมาญ่าออก

แล้วเพื่อนละครับ นึกอะไรกับแต่ละซีซั่นกันบ้างครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่