อากาศหนาว มีผลทำให้ขี้เกียจมากขึ้นหรือเปล่าครับ?

ปกติตื่นก่อน 8 โมงโดยอัตโนมัติทุกวัน แต่เมื่อเช้า นอนไปนอนมาไปตื่นเกือบ 10 โมงได้ยังไงก็ไม่รู้ 
เป็นการตื่นสายในรอบเป็นปีๆของตัวเองเลย

แล้วก็รู้สึกขี้เกียจอย่างไงก็ไม่รู้ด้วย โดยเฉพาะการอาบน้ำ 555
คือรู้สึกว่าเวลาอากาศร้อนๆ ร่างกายเหมือนจะกระฉับกระเฉงมากกว่า (แต่พอถึงหน้าร้อน ก็อยากหนาวอีก ย้อนแย้งมาก 555)

อากาศหนาว ทำให้คนเราขี้เกียจขึ้นหรือเปล่าครับ?
หรือความขี้เกียจนั้นเป็นที่นิสัยพื้นฐาน ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับอากาศเลย เป็นแค่ข้ออ้างมากกว่า 
เพี้ยนหัวเราะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่