สายไฟ THW 1x1.5 รับเตาปิ้งย่างไฟฟ้ากำลัง2800w ได้ไหม

ผมกำลังตัดสินใจจะซื้อเตาปิ้งย่างไฟฟ้าจากร้านค้า ในแอปๆนึง ซึ่งข้อมูลเเจ้งว่าเตาปิ้งย่างใช้กำลังไฟสูงสุดที่2800w และก่อนหน้ทนี้ผมก็เดินสายไฟเรียบร้อยแล้ว โดยใช้สายไฟTHW 1x1.5 (สาย1x1.5 ข้อมูลบอกรับกระเเสได้15A)ต่อจากสายหลักในห้อง ต่อเข้ากับเต้ารับที่รับกระเเสได้16A ทีนี้ก็เลยลองหาข้อมูลมา ก็ได้มาว่าต้องเปลี่ยนเป็นสายใหญ่ขึ้น สายvct เตาปิ้งย่างไฟฟ้ากินไฟสูง สายไฟผมรับไม่ไหว อะไรทำนองนี้ ข้อมูลที่ได้มา ไม่ตรงกัน ทีนี้ก็ว้าวุ้นเลย ขอความกระจ่างด้วยครับ

ลักษณะการต่อสายไฟภายในห้อง

สายไฟและเต้ารับที่ใช้
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่