iphone 6s plus ซื้อแบตเตอรี่มาเปลี่ยนเอง แล้วหน้าจอรวน Help!!

ผมซื้อแบตเตอรี่ iphone 6s plus จาก lazada มาเปลี่ยนเอง ทำตาม Youtube ทุกขั้นตอน แบตเเท้ ใช้งานดี สุขภาพแบตเตอรี่ 100% การใช้งานแบตไม่มีปัญหา

แต่!! ปัญหาที่เกิดขึ้นหลังเปลี่ยนแบตและใช้งานไปสักพัก เครื่องมีอาการ หน้าจอรวน ทัชรวน ลองปิดเปิดหน้าจอใหม่ หายได้สักพักก็เป็นอีก แก้ยังไงก็ไม่หาย ทั้ง รีเซ็ตเครื่อง รีเซ็ตการตั้งค่าทั้งหมด ก็ไม่หาย😭😭😭

ตอนนี้สงใส่ว่าตอนผมใส่"สายแพร"มี ฝุ่น หรือ ใส่ไม่ตรงล็อคมันรึป่าว เลยทำให้มีอาการที่ผมบอกมา ว่าจะลองแกะเครื่องมาอีกทีแล้วลองใส่เข้าไปใหม่ไม่รู้จะหายไหม ใครที่รู้ว่าควรทำยังไง รบกวนช่วยแนะนำทีครับ

🙏🙏🙏🙏🙏🙏🙏🙏🙏🙏🙏🙏🙏🙏🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่