โดนค่าโรมมิ่ง ready2fly AIS ไป เกือบ 15,000 บาท ค่ะ

สมัครแพค ready2fly และโทรเข้า ออกได้ ไปสองครั้งค่ะ เพราะตอนแรกกะอยู่อาทิตย์เดียว และอยู่ต่ออีกอาทิตย์นึง (แพคนึง อยู่ใน 10 วัน)
เลยสมัครไปสองครั้ง ค่าใช้จ่ายรวมประมาณเกือบ 2,000 แปลว่าต้องโทรเข้าออกได้ 80 นาที และเน็ตประมาณ 14 GB ประมาณนี้

บิลออกมาโดนค่าบริการโทรเข้าออกใน 1 วันเป็นหลักหมื่น และยังโดนระงับเบอร์ด้วย เราโทรติดต่อ ais ยากมากๆ ไม่มีมนุษย์รับสายเลย บิลที่ออกมาว่าโทรออกก็เกินจริงไปมากๆเลย เราไม่ได้โทรออก และรับสายถึง 80 นาทีแน่นอนค่ะ มันเว่อร์ไปมากกกก เพราะว่าเราก็รู้อยู่ว่ามันต้องไม่เกินเท่าไหร่ 

แต่จะร้องเรียนช่องทางไหนก็ไม่ได้เลย ไม่มีช่องทางให้ร้องเรียน 

อีกอย่างคือเราไปเกาหลีบ่อยและใช้แพคนี้มาหลายรอบแล้ว ไม่เคยเกิดปัญหานี้เลย ซึ่งเบอร์นี้เป็นเบอร์บริษัทด้วยค่ะ มันส่งผลกระทบต่อการทำงานด้วย ใช้ais มาสิบกว่าปี ไม่เคยเจออะไรแบบนี้เลย ผิดหวังมากเลยค่ะ

ใครจะใช้ ready2fly ต้องคิดดีๆนะคะ เพราะเราไปดูกระทู้ในพันทิปแล้วเจอกันหลายคนมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่