เราเผลอกินอาหารที่มีแมลงหวี่ตอมจะเป็นอะไรไหม?

คือเรากลับจากบ้านมาค่ะหิวมากเลยต้มมาและมีไก่ปิงจากเมื่อวานเหลืออยู่มันกินได้อยู่นะคะยังไม่เสียแต่เราหิวมามากมีอะไรเอามากินหมดละตอนเอาไก่ปิ้งออกมาเราเห็นแมลงหวี่ตอมเราก็คิดว่าไม่เป็นอะไรเพราะเป็นแค่ดเมลงหวี่ เรากินไปได้นิดหน่อยเราสังเกตเห็นไข่อะไรสักอย่างสีข่าวเล็กมากอยู่ที่ได้อ่ะค่ะเราเลยหยุดกินเลยลักษณะมันไม่เหมือนไข่แมลงวันค่ะเราไม่เเน่ใจว่าเป็นไข่หรือไขมันแต่มันเหมือนไข่มากๆปกติแมลงหวี่ไข่ใส่อาหารไหมคะ เราไม่ได้ถ่ายรูปไว้ค่ะรีบเอาไปทิ้งก่อน  ใครเคยเผลอกินแบบเราบ้างคะเราอยากรู้ว่าจะเป็นอะไรไหมกลัวมากๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่