แม่อยากให้เราหมั้นกับฝ่ายชายเพราะมีอะไรกัแล้วแต่แม่ทางฝ่ายชายเขาไม่อยากให้หมั้น ต้องคุยยังไงให้เข้าใจตรงกันคะ?

คือแม่เราเขารู้ว่ามีแฟนแต่ก็ไม่อยากให้รีบมีอะไรกันค่ะ  เอาตรงๆทางเราก็อยู่มัธยมเอง แต่แม่อยากให้รีบหมั้นเพราะจับได้ว่ามีอะไรกัน (แม่ขัดสนเรื่องเงินบวกกับไม่อยากให้เราเสียตัวฟรี) เลยบังคับให้หมั้น แต่แม่ฝ่ายชายเขาไม่โอเค ซึ่งเราก็ไม่รู้จะคุยยังไงให้แม่ฝ่ายชายเข้าใจตรงกันแล้วค่ะ เลยจะมาขอวิธีคุยกับแม่ฝั่งนั้นหน่อย เพราะถ้าไม่คึยแม่เราก็จะแจ้งจับฝ่ายชายค่ะ เราก็ไม่อยากให้ต้องเสียอนาคตเข้าคุกอีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่