Adaptor อันใหญ่ๆหนักๆแบบนี้เขาเอาใช้ทำอะไรครับ

พอดีผมค้นบ้านหา Adaptor 12V DC เพื่อเอามาใช้กับแอมป์จีน ZK-MT21 เลยไปเจอตัวนี้เข้า  Adaptor ยี่ห้อ SPECTRUM AC to DC ปรับได้ 6V 12V ขนาด 5A  สงสัยว่าอันใหญ่ๆแบบนี้ เขาเอาใช้ทำอะไร ด้านไหนครับ  ปกติคุ้นเคยกับ Adaptor อันเล็กๆ ของกล่องทีวี ที่ชาร์จแบต ชาร์จมือถือ เราเตอร์อินเตอร์เน็ต อะไรแบบนี้  เลยสงสัยครับ 

และอันที่ผมค้นเจอ มันไม่มีฟิวส์ ตามที่เขาบอกไว้ FUSE 5A ต้องซื้อฟิวส์หลอดแก้วขนาด 5A  มาใส่ใช่ไหมครับ
มันสามารถเอามาใช้กับ แอมป์จีน ZK-MT21 ได้ไหมครับ แอมป์ตัวนี้ต้องการ DC 12~23V/5A
และเปิดนานๆ ใช้แทน Adaptor อันเล็กๆ จะมีปัญหาอะไรไหมครับ

รูปใหญ่เลยใส่ไว้ในสปอยครับ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่