หาขนาดปลั๊กและสายไฟตามกระแสไฟที่ใช้งาน

ซึ่งไฟ AC เราต้องหาปลั๊กตัวผู้รวมถึงสายไฟที่สามารถทนกระแสได้ถึง 32 A เลยใช่ไหมครับ ปัญหาของผมคือ ปลั๊กตัวผู้ที่ทนกระแสสูง มันเป็นพวก พาวเวอร์ปลั๊ก ซึ่งมันต้องเพิ่มตัวเต้ารับของมันมาด้วย แต่ในความต้องการของผมคือ อยากใช้ปลั๊กธรรมดาที่สามารถเสียบกับเต้ารับที่มีทุกบ้านกันได้ครับพอจะมีวิธีไหมครับ
วิธีที่ผมคิดคือ 
1 แยก switching power supply เป็น 2 ตัว และแบ่ง LOAD การใช้งาน และเราก็ต้องใช้ ปลั๊กตัวผู้  2 ตัว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่