มาเก๊า / ฮ้องกง เที่ยวไหนดี??? และเตรียมงบเท่าไหร่ดีครับ??

พอดีกำลังวางแผนจะเที่ยวต่างประเทศ ช่วงเดือนที่ 3 - 5 ปี2024 ครับตอนนี้กำลังคิดอยู่ว่าจะเที่ยวไหนดีระหว่าง มาเก๊า กับ ฮ้องกง จริงๆไม่เรื่องมากครับกระทู้นี้อยากได้คำตอบเรื่อง งบมากกว่าครับ ส่วนตัวจะซื้อทัวร์แบบลดไฟลุกครับ ที่เป็นแพ็คซื้อปุป 2 - 3 เดินทางเลยราคาจะถูกหน่อย แต่ทีนี่ผมไม่รู้ว่าเที่ยวสองที่นี้เนี่ยใช้งบเท่าไหร่ถึงจะโอเค สำหรับเน้นเที่ยวกินซื้อของฝากนิดๆหน่อยๆครับไม่ใช่สายช้อปปิ้งจ้า 
งบประมาณค่าทัวร์อยู่ที่ไม่เกิน10,000 บาทครับ ที่เหลือค่าใช้จ่ายอื่นๆยังไม่ได้คิดครับ รู้แค่ มาเก๊ามี บัตร มาเก๊าพาสด้วยที่จำเป็นต้องซื้อใช้

รบกวนพี่ๆสายเที่ยวแนะนำด้วยค้าบ♥
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่