ยางรถยนต์นั่ง YARIS ATIV 185-60 R15 แนะนำแบรนด์ใดดีคะ

ยางมากับรถเป็น DUNLOP ค่ะ
แต่พอมาเปลี่ยนยาง ก็ใช้ DEESTONE ค่ะ
ตอนนี้ ใกล้กำหนดอีกรอบแล้วค่ะ

รบกวนขอปรึกษาค่ะ
วิ่งวันละ 100 กม 6 วันต่อสัปดาห์ค่ะ
กทม.-ยุดยา เส้นทาง20กม.สุดท้าย 120-140 กม./ชม.ค่ะ ((ถนนโล่ง))

ถนนเส้นปทุมเสนา เวลาเรียบวิ่งสบายค่ะ แต่พอเป็นคลื่นจากรถพ่วงบรรทุกนน.เกิน หินกระเด็น
ทรายหก พื้นเป็นแอ่ง เวลาฝนตก น้ำนองจะค่อนข้างอันตรายค่ะ (โดยเฉพาะตอนเย็น)
อยากได้แบบรีดน้ำด้วยค่ะ

ขอบพระคุณผู้รู้ล่วงหน้านะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่