มันนี่ทันเด้อขายหนี้

สอบถามนะคะมีใครเจอเหมือนกันบ้าง มีสินเชื่อกับมันนี่ทันเด้อและติดปัญหาทางการเงินจึงค้างจ่ายประมาณ3เดือน จากนั้นมีญาติให้ยืมเงินมาเพื่อปิดหนี้จำนวนนึงเราจึงติดต่อไปที่มันนี่ทันเด้อแต่ติดต่อไม่ได้เลย โทรก็ไม่รับ มีให้@line ก็ให้คำตอบเรื่องปิดบัญชีไม่ได้บอกจะให้เจ้าหน้าที่ติดต่อกลับก็ไม่ได้รับการติดต่อกลับเลยตามเรื่องตั้งแต่ตุลาคม2566 จนล่าสุดเดือนที่แล้วเข้าแอปไม่ได้บอกขายหนี้เฉย ให้ติดต่อบ.ขายหนี้ พอติดต่อไปก็บอกไม่พบข้อมูล เราก็ไปถามทันเด้อก็ตามไม่ได้เหมือนเดิม จนล่าสุดบ.ขายหนี้โทรมาบอกว่าถ้าคุณไม่มีเงินจ่ายปิดตามยอดที่ผมแจ้งก็อย่าได้โทรมาอีกรอกระบวนการทางกฎหมายเลยซึ่งยอดที่เค้าแจ้งมามันเกินเงินที่มีและเรายังหาไม่ได้ เรื่องปัญหาก่อนหน้านี้ก็ไปตามที่ทันเด้อเองไม่รับรู้ คือว่ามีใครเคยเจอแบบนี้ไหมคะ ทำไมบ.ทันเด้อไม่อยากได้เงินจากลูกค้าแบบดีๆหรอคะ อยากขายหนี้ไปถูกๆแล้วก็ใก้ลูกค้าเดือดร้อนบ้าบอไปเองใช่ไหม คือเป็นหนี้เข้าใจอยากจ่ายแต่บางทีเจอคนทวงพูดจาแรงขนาดนี้(มีมากกว่าที่พิมพ์)แถมยอดหนี้สูงขึ้นก็ท้อนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่