ทำอย่างไรดี เมื่อหมดรักสามีแต่ครอบครับตัวเองไม่ให้เลิก

สวัสดีคะ อยากสอบถามหน่อยคะ 
คือเราแต่งงานกับสามีมาได้ปีกว่าๆๆ หลังแต่งงานก็ได้อยู่ด้วยกัน มีเรื่องผิดใจกันบ้างไรบ้าง
ผิดใจกันมาตั้งแต่หลังแต่งงาน เราก็ไม่ได้บอกใคร ไม่ได้บอกที่บ้าน จนมาถึงวันนี้เรารู้สึกหมดรักสามีตัวเอง
แต่ที่บ้านของเราไม่ยอมให้เราสองคนเลิกกัน เพราะว่าสามีเราเป็นคนดีมากในสายคนอื่น และเรา แต่เรารู้สึกว่าเราไปกันไม่ได้แล้ว เราไม่มีความรู้สึกรักอะไรเขาแล้ว เราอยากให้เขาไปเจอคนที่ดีกว่านี้ ที่เราเลือกแต่งงานกับเขาเพราะอยากให้พ่อแม่ภูมิใจ พ่อแม่ชอบคนดีมีศาสนา 
ที่คิดแบบนั้นหรือเราอาจจะอายุยังน้อยรึป่าว เราแต่งตอนอายุ 19ปีคะ 
เราอยากเลิกมากแต่สามีเราก็เกรงใจพ่อแม่เรามาก พ่อแม่หาวิธีที่จะทำให้เราสองคนกลับมารักกัน ถึงขั้นอยากส่งสองคนไปอยู่ด้วยกันที่ไกลๆ 
อยากขังเราไว้สองคน เก็บโทรศัพท์ทั้งสอง ไม่ให้ติดต่อใคร เล่นกันอยู่สองคน ไม่ให้พบใคร 
เราคิดอยากจะออกจากบ้านนี้แต่ก็ไม่รู้ว่ามันจะใช่วิธีที่ถูกต้องไหม เราหาทางออกไม่เจอเลยคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่